เชื่อว่าคนที่มีรถและต้องการใช้เงินด่วน มักจะสงสัยว่าครอบครองรถกี่วันถึงเข้าไฟแนนซ์ได้ อย่างแน่นอน เนื่องจากต้องการใช้รถแลกเงินในการใช้จ่ายในจุดประสงค์ต่าง ๆ สำหรับคนที่กำลังค้นหาคำตอบเหล่านี้อยู่ MrKumka ได้รวบรวมรายละเอียดสำคัญ ๆ มาให้คุณได้ทำความเข้าใจ มีรถก็เหมือนมีเงินสดไว้อุ่นใจ แต่ต้องทำความเข้าใจในเรื่องเงื่อนไขการใช้บริการให้ดี MrKumka จะเล่าให้ฟัง
ในกรณีที่โอนรถเป็นชื่อของคุณเรียบร้อยแล้ว และต้องการที่จะรีไฟแนนซ์รถ ในปัจจุบันคุณไม่ต้องรอนานเป็นเดือน หรือครอบครองรถตามระยะเวลาที่กำหนดอีกแล้ว เพราะเมื่อไหร่ก็ตามที่รถยนต์คันนั้น ๆ กลายเป็นชื่อของคุณอย่างถูกต้อง คุณจะสามารถนำรถยนต์คู่ใจไปเข้าไฟแนนซ์ได้ทันที แต่ก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของสถาบันการเงินแต่ละที่ด้วยว่ากำหนดรายละเอียดการนำรถเข้าไฟแนนซ์ไว้อย่างไร
สถาบันการเงินบางแห่งมีข้อกำหนดและเงื่อนไขที่แตกต่างกันออกไป บางที่อาจกำหนดว่าต้องครอบครองรถก่อน 30 วัน บางที่กำหนด 90 วัน ฯลฯ ไม่เหมือนกัน แต่โดยส่วนใหญ่จะอยู่ในช่วงเวลาประมาณนี้ ดังนั้นไม่ว่าคุณจะเลือกรีไฟแนนซ์กับที่ไหนก็ตาม แนะนำให้เช็กและศึกษารายละเอียดของสถาบันนั้น ๆ ให้ดีก่อน เพื่อผลประโยชน์สูงสุดของตัวคุณเอง
การใช้ทรัพย์สินที่ตัวเองมีไปแลกเป็นเงินก้อน ถือเป็นอีกหนึ่ง “ทางเลือก” ที่ได้รับความนิยมในปัจจุบัน แต่การทำแบบนี้มีข้อดี-ข้อเสียเป็นอย่างไร ไปดูกันเลย !
ทั้งหมดนี้ก็คือข้อดีและข้อเสียของการนำรถคู่ใจไปแลกเงิน ซึ่งถ้าหากจะถามว่า “ควรรีไฟแนนซ์รถดีหรือไม่” บอกเลยว่าขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเป็นสำคัญ แต่แนะนำว่าให้รีไฟแนนซ์รถอย่างมีสติ หากมีเหตุจำเป็นต้องใช้เงิน และสามารถแบกรักภาระที่ตามมาได้เป็นอย่างดี การนำรถไปรีไฟแนนซ์รถก็ไม่ใช่เรื่องผิดหรือร้ายแรงอะไร
สำหรับคนที่กำลังคิดไม่ตกว่าจะนำรถไปยื่นขอสินเชื่อ/รีไฟแนนซ์กับที่ไหนดี ? MrKumka ได้รวบรวมสถาบันการเงินมาให้คุณเลือกเยอะแยะมากมาย แถมยังเป็นสถาบันการเงินชั้นนำแนวหน้าของประเทศ มั่นใจ ปลอดภัย อนุมัติไว ที่สำคัญ ! ดอกเบี้ยไม่สูงอย่างที่ใครหลาย ๆ คนคิด หากคุณสนใจและต้องการใช้เงินแบบเร่งด่วน สามารถ “เปรียบเทียบสินเชื่อรถออนไลน์” ได้ตลอด 24 ชั่วโมง คลิกเลย ! Mr.Kumka.com
เพราะเรารู้ว่าคุณรู้สึกสับสนและมึนหัวเพียงใด ในตอนที่ต้องเลือกผลิตภัณฑ์ที่ใช่